Bạn đánh giá: 5 / 5

Ngôi sao có hiệu lựcNgôi sao có hiệu lựcNgôi sao có hiệu lựcNgôi sao có hiệu lựcNgôi sao có hiệu lực
 

EDS-518A Switch công nghiệp quản lý 16 cổng Ethernet và 2 cổng Gigabit kết hợp với các khe cắm RJ45 hoặc SFP tích hợp để truyền thông cáp quang Gigabit của hãng Moxa-Taiwan hiện đang được BKAII  phân phối rộng rãi tại thị trường Việt Nam. EDS-518A  được thiết kế theo tiêu chuẩn công nghiệp, nhỏ gọn, dễ dàng lấy được tín hiệu về PLC, máy tính, vi xử lý, máy tính nhúng... Sản phẩm hiện đang được sử dụng trong các bài toán M2M, IoT của các lĩnh vực: Điện lực, khí tượng thủy văn, giao thông thông minh, hệ thống kiểm soát an ninh… Bài viết này BKAII sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt phần cứng sê-ri EDS-518A nhé!

Danh sách kiểm tra gói hàng

Moxa EtherDevice™ Switch được vận chuyển cùng với các hạng mục sau. Nếu bất kỳ mục nào trong số này bị thiếu hoặc hư hỏng, vui lòng liên hệ với đại diện dịch vụ khách hàng của bạn để được hỗ trợ.

  • 1 Moxa EtherDevice Switch EDS-518A
  • Hướng dẫn cài đặt phần cứng
  • CD-ROM với Hướng dẫn sử dụng và Tiện ích Windows
  • Sổ bảo hành sản phẩm Moxa
  • Cáp cổng bảng điều khiển RJ45 đến DB9
  • Nắp bảo vệ cho các cổng không sử dụng
  • Bộ giá đỡ bảng điều khiển (tùy chọn, phải đặt hàng riêng)

Phụ kiện tùy chọn

  • DR-4524: Bộ nguồn 45W/2A DIN-Rail 24 VDC với đầu vào 85 đến 264 VAC
  • DR-75-24: 75W/3.2A Bộ nguồn DIN-Rail 24 VDC với đầu vào 85 đến 264 VAC
  • DR-120-24: Bộ nguồn 120W/5A DIN-Rail 24 VDC với đầu vào 88 đến 132 VAC/176 đến 264 VAC bằng công tắc
  • EDS-SNMP OPC Server Pro: CD với Phần mềm Máy chủ EDS-SNMP OPC và sách hướng dẫn
  • WK-46: Bộ phụ kiện treo tường
  • RK-4U: Bộ giá treo 19" cao 4U

Bảng điều khiển của EDS-518A

1. Vít nối đất

2. Cổng điều khiển

3. Lỗ tản nhiệt

4. Khối đấu dây 6 chân cho DI 1, DI 2 và PWR 2

5. Khối đấu dây 6 chân cho PWR1 Rơle 1 và Rơle 2

6. 10/100BaseT(X), cổng 1 đến 16

7. PWR 1: LED cho đầu vào nguồn 1

8. PWR 2: LED cho đầu vào nguồn 2

9. Đèn LED báo lỗi

10. MSTR/HEAD LED

11. CPLR/TAIL LED

12. 10/100/1000BaseT(X), cổng G2

13. 10/100/1000BaseT(X), cổng G1

14. Logo Chuỗi Turbo

15. Đèn LED 1000 Mbps

16. Đèn LED 100 Mbps của cổng TP

17. Đèn LED 10 Mbps của cổng TP

18. Tên mẫu

19. Lỗ bắt vít cho Bộ giá treo tường

20. Bộ ray DIN

Bảng điều khiển EDS-518A (Loại SC/ST)

Bề ngoài của EDS-518A-SS-SC giống hệt với EDS-518A-MM-SC.

Bề ngoài của EDS-518A-MM-ST giống hệt với EDS-518A-MM-SC

1. Vít nối đất

2. Cổng điều khiển

3. Lỗ tản nhiệt

4. Khối đấu dây 6 chân cho DI 1, DI 2 và PWR 2

5. Khối đấu dây 6 chân cho PWR1 Rơle 1 và Rơle 2

6. 10/100BaseT(X), cổng 1 đến 14

7. PWR 1: LED cho đầu vào nguồn 1

8. PWR 2: LED cho đầu vào nguồn 2

9. Đèn LED báo lỗi

10. MSTR/HEAD LED

11. CPLR/TAIL LED

12. Cổng G2 10/100/1000BaseT(X)

13. Cổng G1 10/100/1000BaseT(X)

14. Logo Chuỗi Turbo

15. Đèn LED 1000 Mbps

16. Đèn LED 100 Mbps của cổng TP

17. Đèn LED 10 Mbps của cổng TP

18. Tên mẫu

19. Cổng 100BaseFX 16

20. Cổng 100BaseFX 15

21. Đèn LED 100BaseFX

22. Lỗ bắt vít cho Bộ giá treo tường

23. Bộ ray DIN

Kích thước lắp đặt (đơn vị = mm)

Gắn DIN-Rail

Tấm gắn DIN-Rail bằng nhôm đã được cố định vào mặt sau của EDS-518A khi bạn lấy nó ra khỏi hộp. Nếu bạn cần gắn lại tấm đính kèm DIN-Rail vào EDS-518A, hãy đảm bảo rằng lò xo kim loại cứng được đặt ở phía trên, như minh họa trong các hình dưới đây

Bước 1: Lắp phần trên của DIN-Rail vào khe ngay bên dưới lò xo kim loại cứng

Bước 2: Bộ phận đính kèm DIN-Rail sẽ khớp vào vị trí như trong hình minh họa sau

Để tháo EDS-518A khỏi DIN-Rail, chỉ cần đảo ngược Bước 1 và 2 ở trên

Treo tường (Tùy chọn)

Đối với một số ứng dụng, bạn sẽ thấy thuận tiện khi gắn Moxa EDS-518A lên tường, như thể hiện qua hình minh họa sau:

Bước 1: Tháo tấm gắn DIN-Rail bằng nhôm ra khỏi bảng điều khiển phía sau Moxa EDS-518A, sau đó gắn các tấm giá treo tường bằng vít M3, như thể hiện trong hình bên phải

Bước 2: Việc gắn Moxa EDS-518A lên tường cần có 4 vít. Sử dụng EDS-518A, có gắn các tấm giá treo tường, làm hướng dẫn để đánh dấu vị trí chính xác của 4 vít. Đầu vít phải có đường kính nhỏ hơn 6,0 mm và trục phải có đường kính nhỏ hơn 3,5 mm

Trước khi siết vít vào tường, hãy đảm bảo kích thước đầu và thân vít phù hợp bằng cách đưa vít qua một trong các lỗ hình lỗ khóa của Tấm treo tường. Không vặn hết cỡ các vít, chừa khoảng 2 mm để có chỗ trượt bảng điều khiển giá treo tường giữa tường và các vít

Bước 3: Sau khi các vít được cố định vào tường, hãy luồn bốn đầu vít qua các phần rộng của lỗ hình lỗ khóa, sau đó trượt EDS-518A xuống dưới, như được chỉ ra trong hình bên phải. Siết chặt bốn vít để ổn định hơn

Thông tin ATEX

1. Số chứng nhận DEMKO 09 ATEX 0812123X

2. Phạm vi môi trường (-40°C ≤ Tamb ≤ 75°C)

3. Chuỗi chứng chỉ (Ex nC IIC T4)

4. Các tiêu chuẩn được đề cập ( EN60079-0:2006, EN60079-15:2005)

5. Điều kiện sử dụng an toàn:

  • Thiết bị Giao tiếp Ethernet phải được gắn trong vỏ bọc IP54 và được sử dụng trong khu vực không quá ô nhiễm độ 2 theo định nghĩa của IEC60664-1.
  • Phải sử dụng dây dẫn 4mm2 khi sử dụng kết nối với vít nối đất bên ngoài.
  • Dây dẫn phù hợp để sử dụng ở nhiệt độ môi trường xung quanh là 93°C phải được sử dụng cho Trạm Cấp Nguồn.
  • Phải có các biện pháp dự phòng, hoặc ở bên ngoài thiết bị, để ngăn điện áp định mức bị vượt quá do nhiễu quá độ hơn 40%.

Yêu cầu về hệ thống dây điện

Không ngắt kết nối các mô-đun hoặc dây điện trừ khi đã tắt nguồn hoặc khu vực được biết là không nguy hiểm. Các thiết bị chỉ có thể được kết nối với điện áp cung cấp được hiển thị trên tấm loại. Các thiết bị này được thiết kế để hoạt động với Điện áp cực thấp an toàn. Do đó, chúng chỉ có thể được kết nối với các kết nối điện áp nguồn và với tiếp điểm tín hiệu với Điện áp cực thấp an toàn (SELV) tuân thủ theo tiêu chuẩn IEC950/ EN60950/ VDE0805.

Đơn vị này là một loại tích hợp. Khi thiết bị được lắp đặt trong một thiết bị khác, thiết bị bao quanh thiết bị phải tuân thủ quy định về vỏ chống cháy IEC 60950/EN60950 (hoặc quy định tương tự)

Đảm bảo ngắt kết nối dây nguồn trước khi cài đặt và/hoặc nối dây cho Moxa EtherDevice Switch của bạn. Tính cường độ dòng điện lớn nhất có thể chạy trong mỗi dây nguồn và dây chung. Quan sát tất cả các mã điện quy định dòng điện tối đa cho phép đối với từng kích cỡ dây. Nếu dòng điện vượt quá định mức tối đa, hệ thống dây điện có thể bị quá nóng, gây hư hỏng nghiêm trọng cho thiết bị của bạn

Bạn cũng nên chú ý đến những điểm sau:

  • Sử dụng các đường dẫn riêng biệt để định tuyến hệ thống dây điện và thiết bị. Nếu các đường dẫn dây nguồn và thiết bị phải giao nhau, hãy đảm bảo các dây vuông góc tại điểm giao nhau
  • Lưu ý: Không chạy dây tín hiệu hoặc liên lạc và dây nguồn qua cùng một ống dẫn dây. Để tránh nhiễu, các dây có đặc điểm tín hiệu khác nhau nên được định tuyến riêng
  • Bạn có thể sử dụng loại tín hiệu truyền qua dây để xác định dây nào cần được tách riêng. Quy tắc ngón tay cái là hệ thống dây điện có chung đặc tính điện có thể được bó lại với nhau
  • Dây đầu vào và dây đầu ra riêng biệt
  • Chúng tôi khuyên bạn nên dán nhãn hệ thống dây điện cho tất cả các thiết bị trong hệ thống khi cần thiết

Nối đất Moxa EDS-518A

Nối đất và đi dây giúp hạn chế ảnh hưởng của tiếng ồn do nhiễu điện từ (EMI). Chạy kết nối nối đất từ vít nối đất đến bề mặt nối đất trước khi kết nối các thiết bị. Sản phẩm này được thiết kế để gắn vào bề mặt lắp đặt được nối đất tốt chẳng hạn như bảng kim loại.

Đấu dây tiếp điểm rơle

EDS-518A có hai bộ đầu ra rơle: rơle 1 và rơle 2. Mỗi Tiếp điểm Rơle bao gồm hai tiếp điểm của khối đầu cuối trên bảng trên cùng của EDS-518A. Bạn có thể tham khảo phần tiếp theo để biết hướng dẫn chi tiết về cách kết nối dây với đầu nối khối đầu cuối và cách gắn đầu nối khối đầu cuối vào thụ thể khối đầu cuối.

Trong phần này, sẽ giải thích ý nghĩa của hai tiếp điểm được sử dụng để kết nối Tiếp điểm Rơle

LỖI: Hai bộ tiếp điểm rơle của đầu nối khối đầu cuối 6 chân được sử dụng để phát hiện các sự kiện do người dùng định cấu hình. Hai dây được gắn vào các tiếp điểm lỗi tạo thành một mạch hở khi một sự kiện do người dùng định cấu hình được kích hoạt. Nếu sự kiện do người dùng định cấu hình không xảy ra, mạch lỗi vẫn đóng.

Đi dây các đầu vào nguồn dự phòng

EDS-518A có hai bộ đầu vào nguồn—đầu vào nguồn 1 và đầu vào nguồn 2. Hai tiếp điểm trên cùng và hai tiếp điểm dưới cùng của đầu nối khối đầu cuối 6 chân trên bảng trên cùng của EDS được sử dụng cho hai đầu vào kỹ thuật số của EDS. Hình ảnh phía trên và phía trước của một trong các đầu nối khối đầu cuối được hiển thị ở đây.

Bước 1: Chèn các dây DC âm/dương vào các cực V-/V+ tương ứng

Bước 2: Để giữ cho dây DC không bị lỏng, hãy sử dụng tua vít lưỡi phẳng nhỏ để siết chặt các vít kẹp dây ở mặt trước của đầu nối khối đấu dây.

Bước 3: Chèn các ngạnh của đầu nối khối đầu cuối bằng nhựa vào bộ tiếp nhận khối đầu cuối, nằm trên bảng trên cùng của EDS-518A.

Đấu dây các đầu vào kỹ thuật số

EDS-518A có hai bộ đầu vào kỹ thuật số, DI 1 và DI 2. Mỗi DI bao gồm hai tiếp điểm của đầu nối khối đầu cuối 6 chân trên bảng trên cùng của EDS, được sử dụng cho hai đầu vào DC của EDS. Hình ảnh phía trên và phía trước của một trong các đầu nối khối đầu cuối được hiển thị ở đây

Bước 1: Lần lượt cắm dây DI âm (nối đất)/dương vào các đầu cuối ┴ /I1

Bước 2: Để giữ cho dây DI không bị lỏng, hãy sử dụng tuốc nơ vít lưỡi phẳng nhỏ để siết chặt các vít kẹp dây ở mặt trước của đầu nối khối đấu dây

Bước 3: Chèn các ngạnh của đầu nối khối đầu cuối bằng nhựa vào bộ tiếp nhận khối đầu cuối, nằm trên bảng trên cùng của EDS-518A

Kết nối truyền thông

Tất cả các mẫu EDS-518A đều có một cổng bảng điều khiển RJ45 (giao diện RS232), từ 14 đến 16 cổng Ethernet 10/100BaseTX. Một số kiểu máy cũng có 2 cổng sợi quang 100BaseFX (đầu nối loại SC/ST). Trong phần này, sẽ trình bày hai loại sơ đồ: Sơ đồ chân cắm và Sơ đồ nối dây cáp, để truyền tải thông tin về các cổng và cáp được sử dụng để kết nối Moxa EDS-518A với các thiết bị khác:

Sơ đồ chân cắm: Ý nghĩa của sơ đồ “Sơ đồ chân cắm” rất đơn giản . Các sơ đồ chỉ hiển thị loại tín hiệu đi qua từng chân của cổng.

Đấu dây cáp: Các sơ đồ có nhãn “Đấu dây cáp” trình bày sơ đồ đấu dây cáp tiêu chuẩn cho các loại cáp được sử dụng để kết nối các cổng của Moxa EtherDevice Switch với các thiết bị khác. Các sơ đồ này hiển thị ba mẩu thông tin:

Khi xây dựng cáp của riêng bạn, hãy tham khảo thông tin Đấu dây cáp “pin-to-pin” được hiển thị giữa hai đường đứt nét dọc để xem chân nào của đầu nối bên trái sẽ được kết nối với chân nào của đầu nối bên phải

2. Thông tin ở bên trái của các đường đứt nét dọc bên trái cung cấp sơ đồ chân của cổng Moxa EtherDevice Switch có liên quan.

3. Thông tin ở bên phải của đường đứt nét dọc bên phải cung cấp sơ đồ chân của cổng của thiết bị đối diện.

Lưu ý:

Số chân cho đầu nối DB9 và DB25 đực và số lỗ cho đầu nối DB9 và DB25 cái được dán nhãn trên đầu nối. Tuy nhiên, các con số thường khá nhỏ, vì vậy bạn có thể cần sử dụng kính lúp để nhìn rõ các con số.

Số chân cho cả đầu nối RJ45 8 chân và 10 chân (và cổng) thường không được ghi nhãn trên đầu nối (hoặc cổng). Tham khảo sơ đồ Sơ đồ chân và Cáp nối dây sau đây để biết cách đánh số các chân RJ45

Kết nối RS232

Moxa EDS-518A có một cổng bảng điều khiển RS-232 (10 chân RJ45), nằm ở bảng trên cùng. Sử dụng cáp RJ45-to-DB9 hoặc RJ45-to-DB25 (xem sơ đồ nối dây bên dưới cáp) để kết nối cổng bảng điều khiển của Moxa EDS 518A với cổng COM của PC. Sau đó, bạn có thể sử dụng chương trình thiết bị đầu cuối bảng điều khiển, chẳng hạn như Trình giả lập thiết bị đầu cuối Moxa PComm, để truy cập tiện ích cấu hình bảng điều khiển của Moxa EDS-518A

Sơ đồ chân cổng bảng điều khiển RJ45 (10 chân)

Dây cáp RJ45 (10 chân) đến DB9 (F)

Dây cáp RJ45 (10 chân) đến DB25 (F)

Kết nối cổng Ethernet 10/100BaseT(X)

Các cổng 10/100BaseT(X) nằm trên bảng điều khiển phía trước của Moxa EtherDevice Switch được sử dụng để kết nối với các thiết bị hỗ trợ Ethernet. Hầu hết người dùng sẽ chọn cấu hình các cổng này cho chế độ Auto MDI/MDI-X, trong trường hợp đó sơ đồ chân của cổng được điều chỉnh tự động tùy thuộc vào loại cáp Ethernet được sử dụng (thẳng hoặc chéo) và loại thiết bị (loại NIC hoặc loại HUB/Switch) được kết nối với cổng. Trong phần tiếp theo, chúng tôi đưa ra sơ đồ chân cho cả cổng MDI (loại NIC) và cổng MDI-X (loại HUB/Switch). Chúng tôi cũng cung cấp sơ đồ nối dây cáp cho cáp Ethernet xuyên thẳng và cáp chéo.

Sơ đồ chân cổng RJ45 (8 chân, MDI)

Sơ đồ sơ đồ chân cổng RJ45 (8 chân, MDI-X)

Đi dây cáp thẳng RJ45 (8 chân) đến RJ45 (8 chân)

Đi dây cáp chéo RJ45 (8 chân) đến RJ45 (8 chân)

Kết nối cổng Ethernet 100BaseFx

Khái niệm đằng sau cổng và cáp SC/ST khá đơn giản. Giả sử bạn đang kết nối thiết bị I và II. Trái ngược với tín hiệu điện, tín hiệu quang không yêu cầu mạch để truyền dữ liệu. Do đó, một trong các đường quang được sử dụng để truyền dữ liệu từ thiết bị I sang thiết bị II và đường quang còn lại được sử dụng để truyền dữ liệu từ thiết bị II sang thiết bị I, để truyền song công hoàn toàn.

Tất cả những gì bạn cần nhớ là kết nối cổng Tx (truyền) của thiết bị I với cổng Rx (nhận) của thiết bị II và cổng Rx (nhận) của thiết bị I với cổng Tx (truyền) của thiết bị II. Nếu bạn đang tạo cáp của riêng mình, chúng tôi khuyên bạn nên dán nhãn hai bên của cùng một đường bằng cùng một chữ cái (A-to-A và B-to-B, như thể hiện trong hình minh họa sau, hoặc A1-to-A2 và B1-đến-B2).

Đây là sản phẩm Laser/LED loại 1. Để tránh làm hỏng mắt, không nhìn thẳng vào tia laze

Đèn báo LED

Mặt trước của Moxa EDS-518A có một số đèn LED chỉ báo. Chức năng của từng đèn LED được mô tả trong bảng sau:

LED Màu Trạng thái Mô tả
PWR1 Vàng Bật Nguồn đang được cung cấp cho đầu vào nguồn P1.
Tắt Nguồn không được cung cấp cho đầu vào nguồn P1
PWR2 Vàng Bật Nguồn đang được cung cấp cho đầu vào nguồn P2
Tắt Nguồn không được cung cấp cho đầu vào nguồn P2
FAULT(Lỗi) Đỏ Bật Khi cảnh báo PORT tương ứng được bật và sự kiện do người dùng định cấu hình được kích hoạt.
Tắt Khi cảnh báo PORT tương ứng được bật và sự kiện do người dùng định cấu hình không được kích hoạt hoặc khi cảnh báo PORT tương ứng bị tắt.
MSTR/HEAD Xanh Bật Khi EDS-518A được đặt làm Master of the Turbo Ring hoặc Head of the Turbo Chain.
Nhấp nháy EDS-518A đã trở thành Ring Master của Turbo Ring, hoặc Head of Turbo Chain, sau khi Turbo Ring hoặc Turbo Chain ngừng hoạt động
Tắt Khi EDS-518A không phải là Master của Vòng Turbo này hoặc được đặt làm Thành viên của Chuỗi Turbo
CPLR/TAIL Xanh Bật Khi chức năng ghép nối EDS-518A được kích hoạt để tạo đường dẫn dự phòng hoặc khi chức năng này được đặt làm Đuôi của Chuỗi Turbo
Nhấp nháy Khi Chuỗi Turbo ngừng hoạt động
Tắt Khi EDS-518A tắt chức năng khớp nối
10M (TP) Xanh Bật Liên kết 10 Mbps của cổng TP đang hoạt động.
Nhấp nháy Dữ liệu đang được truyền ở tốc độ 10 Mbps.
Tắt Liên kết 10 Mbps của cổng TP không hoạt động.
100M (TP) Xanh Bật Liên kết 100 Mbps của cổng TP đang hoạt động
Nhấp nháy Dữ liệu đang được truyền ở tốc độ 100 Mbps
Tắt Liên kết 100 Mbps của cổng TP không hoạt động.
1000M (TP) Xanh Bật Liên kết 1000 Mbps của cổng TP/SFP đang hoạt động
Nhấp nháy Dữ liệu đang được truyền ở tốc độ 1000 Mbps
Tắt Liên kết 1000 Mbps của cổng TP/SFP không hoạt động

Thông số kỹ thuật

Công nghệ
Tiêu chuẩn

IEEE 802.3 cho 10BaseT,

IEEE 802.3u cho 100BaseT(X) và 100Base FX,

IEEE 802.3ab cho 1000BaseT(X),

IEEE 802.3z cho 1000BaseSX/LX/LHX/ZX,

IEEE 802.3x cho Kiểm soát luồng,

IEEE 802.1D cho Giao thức Spanning Tree,

IEEE 802.1w cho STP nhanh,

IEEE 802.1Q để gắn thẻ Vlan,

IEEE 802.1p cho Lớp dịch vụ,

IEEE 802.1X để xác thực,

IEEE 802.3ad cho Trunk cổng với LACP

Giao thức IGMPv1/v2, GMRP, GVRP, SNMPv1/v2c/v3, DHCP Server/Client, DHCP Option 66/67/82, BootP, TFTP, SNTP, SMTP, RARP, RMON, HTTP, HTTPS, Telnet, SSH, Syslog, IPv6, LLDP, IEEE 1588 PTP, Modbus/TCP, SNMP Inform
MIB MIB-II, Ethernet-like MIB, P-BRIDGE MIB, Q-BRIDGE MIB, Bridge MIB, RSTP MIB, RMON MIB Group 1,2,3,9
Giao diện
Cổng RJ45 Tốc độ đàm phán tự động 10/100/1000BaseT(X), chế độ song công F/H và kết nối MDI/MDI-X tự động
Cổng quang Khe cắm 100BaseFX (đầu nối SC/ST) và 1000BaseSFP tùy chọn
Cổng điều khiển RS-232 (RJ45 10 chân)
Đèn báo LED PWR1, PWR2, FAULT, 10/100M (TP port), 100M (fiber port), 1000M, MSTR/HEAD and CPLR/TAIL
Liên hệ báo động Hai đầu ra rơle với khả năng mang dòng điện 1A @ 24 VDC
Đầu vào kỹ thuật số

Hai đầu vào có cùng điểm nối đất, nhưng cách điện với thiết bị điện tử

• Đối với trạng thái “1”: +13 đến +30V

• Đối với trạng thái “0”: -30 đến +3V

• Tối đa. dòng điện đầu vào: 8 mA

Sợi quang-100BaseFX

Cáp quang-1000BaseSX/LX/LHX/ZX

SX LX LHX ZX
Bước sóng 850 nm 1310 nm 1310 nm 1310 nm
Max. Tx -4 dBm -3 dBm 1 dBm +5 dBm
Min. Tx -9.5 dBm -9.5 dBm -4 dBm 0 dBm
Độ nhạy Rx -18 dBm -20 dBm -24 dBm -24 dBm
Ngân sách liên kết 8.5 dB 10.5 dB 20 dB 24 dB
Khoảng cách điển hình

550m (a)

275m (b)

1100m (c) 550m (d)

10km (e)

40km (e) 80km (f)
Bão hòa 0 dBm -3 dBm -3 dBm -3 dBm

a. Cáp [50/125 μm, 400 MHz*km]

b. Cáp [62,5/125 μm, 200 MHz*km]

c. Cáp [50/125 μm, 800 MHz*km]

đ. Cáp [62,5/125 μm, 500 MHz*km]

đ. Cáp [9/125 μm, 3,5 PS/(nm*km)]

f. Cáp [9/125 μm, 19 PS/(nm*km)]

10A 10B 20A 20B 40A 40B
Bước sóng TX: 1310nm RX: 1550nm TX: 1550nm RX: 1310nm TX: 1310nm RX: 1550nm TX: 1550nm RX: 1310nm TX: 1310nm RX: 1550nm TX: 1550nm RX: 1310nm
Max. Tx -3 dBm -3 dBm 2 dBm 2 dBm +2 dBm +2 dBm
Min. Tx -9 dBm -9 dBm -8 dBm - -8 dBm -3 dBm -3 dBm
Độ nhạy Rx -21 dBm -21 dBm -23 dBm -23 dBm -23 dBm -23 dBm
Ngân sách liên kết 12 dB 12 dB 15 dB 15 dB 20 dB 20 dB
Khoảng cách điển hình 10 km 10 km 20 km 20 km 40 km 40 km
Bão hòa -1 dBm -1 dBm -1 dBm -1 dBm -1 dBm -1 dBm
Nguồn
Điện áp đầu vào 24 VDC (12 đến 45 VDC), đầu vào dự phòng
Dòng điện đầu vào (@24V) 0.51A: (EDS-518A) 0.61A: (EDS-518A-MM-SC/ST, EDS-518A-SS-SC)
Sự liên quan Hai khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời
Bảo vệ dòng điện quá tải Hiện có
Bảo vệ phân cực ngược Hiện có
Cơ khí
Vỏ Bảo vệ IP30, vỏ kim loại
Kích thước 95 × 135 × 140 mm (W × H × D)
Nặng 1.63 kg
Lắp đặt DIN-Rail, Treo tường (bộ tùy chọn)
Môi trường
Nhiệt độ hoạt động

0 đến 60°C (32 đến 140°F),

-40 đến 75°C (-40 đến 167°F) đối với kiểu máy –T

Nhiệt độ bảo quản -40 đến 85°C (-40 đến 185°F)
Độ ẩm tương đối xung quanh 5% đến 95% (không ngưng tụ)
Phê duyệt quy định
An toàn UL60950-1, UL 508 CSA C22.2 No. 60950-1, EN60950-1
Vị trí nguy hiểm UL/cUL Class I, Division 2, Groups A, B, C, and D, ATEX, Zone 2, Ex nC IIC
EMI FCC Part 15, CISPR (EN55022) class A
EMS

EN61000-4-2 (ESD), Level 2

EN61000-4-3 (RS), Level 3

EN61000-4-4 (EFT), Level 2

EN61000-4-5 (Surge), Level 3

EN61000-4-6 (CS), Level 3 EN61000-4-8

EN61000-4-11

EN61000-4-12

Sốc IEC60068-2-27
Tường lửa IEC60068-2-32
Rung IEC60068-2-6

Trên đây là hướng dấn cài đặt bộ EDS-518A các dòng hãng Moxa mà BKAII chia sẻ đến các bạn, hy vọng bài viết mang lại những kiến thức hữu ích. Có thắc mắc hay cần thêm thông tin các bạn liên hệ BKAII nhé!

Xem thêm:

"BKAII - Thiết bị truyền thông TỐT nhất với giá CẠNH TRANH nhất!"


 
 

Số lượng người đang truy cập...

Đang có 346 khách và không thành viên đang online