Bạn đánh giá: 5 / 5

Ngôi sao có hiệu lựcNgôi sao có hiệu lựcNgôi sao có hiệu lựcNgôi sao có hiệu lựcNgôi sao có hiệu lực
 

Sê-ri Moxa EtherDevice™ EDS-405A/408A, bao gồm cả bộ chuyển mạch Ethernet thông minh 5 và 8 cổng, là một giải pháp tiết kiệm chi phí cho các kết nối Ethernet của bạn. Ngoài ra, chức năng cảnh báo thông minh tích hợp giúp người bảo trì hệ thống giám sát tình trạng mạng Ethernet của bạn

Danh sách kiểm tra gói hàng

Công tắc Moxa EDS-405A/408A được vận chuyển cùng với các hạng mục sau.

• Bộ chuyển mạch Ethernet EDS-405A hoặc EDS-408A

• Cáp cổng bảng điều khiển RJ45-to-DB9

• Nắp bảo vệ cho các cổng không sử dụng

• Bộ giá treo bảng điều khiển (tùy chọn, phải đặt hàng riêng)

• Hướng dẫn cài đặt phần cứng

• CD-ROM với hướng dẫn sử dụng và tiện ích Windows

• Thẻ bảo hành

Bố cục bảng điều khiển EDS-405A/408A (tiêu chuẩn)

1. Vít nối đất

2. Khối đấu dây cho đầu vào nguồn PWR1/PWR2 và đầu ra rơ le

3. Lỗ thông hơi tản nhiệt

4. Cổng điều khiển

5. Công tắc nhúng

6. Đèn LED PWR1 đầu vào nguồn

7. Đèn LED PWR2 đầu vào nguồn

8. Đèn LED báo lỗi

9. MSTR/HEAD: Đèn báo LED

10. CPLR/TAIL: Đèn báo LED

11. Đèn LED 100 Mbps của cổng TP

12. Đèn LED 10 Mbps của cổng TP

13. Tên mẫu

14. Cổng 10/100BaseT(X)

15. Lỗ bắt vít cho bộ giá treo tường

16. Bộ DIN-Rail

Bố cục bảng điều khiển EDS-405A/408A-MM (loại SC)

Bề ngoài của EDS-405A-SS-SC giống hệt với EDS-405A-MM-SC.

Bề ngoài của EDS-408A-SS-SC giống hệt với EDS-408A-MM-SC.

1. Vít nối đất

2. Khối đấu dây cho đầu vào nguồn PWR1/PWR2 và đầu ra rơ le

3. Lỗ thông hơi tản nhiệt

4. Cổng điều khiển

5. Công tắc nhúng

6. Đèn LED PWR1 đầu vào nguồn

7. Đèn LED PWR2 đầu vào nguồn

8. Đèn LED báo lỗi

9. MSTR/HEAD: Đèn báo LED

10. CPLR/TAIL: Đèn báo LED

11. Đèn LED 100 Mbps của cổng TP

12. Đèn LED 10 Mbps của cổng TP

13. Tên mẫu

14. Cổng 10/100BaseT(X)

15. Cổng 100BaseFX

16. Đèn LED 100 Mbps của cổng FX

17. Lỗ bắt vít cho bộ giá treo tường

18. Bộ DIN-Rail

Bố cục bảng EDS-405A/408A-MM (loại ST)

1. Vít nối đất

2. Khối đấu dây cho đầu vào nguồn PWR1/PWR2 và đầu ra rơ le

3. Lỗ thông hơi tản nhiệt

4. Cổng điều khiển

5. Công tắc nhúng

6. Đèn LED PWR1 đầu vào nguồn

7. Đèn LED PWR2 đầu vào nguồn

8. Đèn LED báo lỗi

9. MSTR/HEAD: Đèn báo LED

10. CPLR/TAIL: Đèn báo LED

11. Đèn LED 100 Mbps của cổng TP

12. Đèn LED 10 Mbps của cổng TP

13. Tên mẫu

14. Cổng 10/100BaseT(X)

15. Cổng 100BaseFX

16. Đèn LED 100 Mbps của cổng FX

17. Lỗ bắt vít cho bộ giá treo tường

18. Bộ DIN-Rail

Bố cục bảng điều khiển EDS-408A-3M (loại SC/ST)

EDS-408A-3S-SC, EDS-408A-1M2S-SCEDS-408A-2M1S-SC giống hệt với EDS-408A-3M-SC.

1. Vít nối đất

2. Khối đấu dây cho đầu vào nguồn PWR1/PWR2 và đầu ra rơ le

3. Cổng điều khiển

4. Công tắc nhúng

5. Lỗ thông hơi tản nhiệt

6. Đèn LED PWR1 đầu vào nguồn

7. Đèn LED PWR2 đầu vào nguồn

8. Đèn LED báo lỗi

9. MSTR/HEAD: Đèn báo LED

10. CPLR/TAIL: Đèn báo LED

11. Cổng 10/100BaseT(X)

12. Đèn LED 100 Mbps của cổng TP

13. Đèn LED 10 Mbps của cổng TP

14. Cổng 100BaseFX

15. Đèn LED 100Mbps của 1 cổng FX

100M-M: cổng FX đa chế độ

100M-S: cổng FX chế độ đơn

16. Tên mẫu

17. Lỗ bắt vít cho bộ giá treo tường

18. Bộ DIN-Rail

Kích thước lắp đặt (đơn vị = mm)

Gắn DIN-Rail

Tấm gắn DIN-Rail bằng nhôm đã được cố định vào mặt sau của EDS-405A/408A khi bạn lấy nó ra khỏi hộp. Nếu bạn cần gắn lại tấm gắn DIN-Rail, hãy đảm bảo rằng lò xo kim loại cứng nằm ở phía trên cùng, như thể hiện trong các hình sau.

Bước 1: Chèn phần trên cùng của DIN-Rail vào khe ngay bên dưới lò xo kim loại cứng.

Bước 2: Bộ phận đính kèm DIN-Rail sẽ khớp vào vị trí như minh họa

Để tháo công tắc Moxa EtherDevice khỏi DIN-Rail, chỉ cần làm ngược lại Bước 1 và 2

Gắn tường (tùy chọn)

Đối với một số ứng dụng, bạn sẽ thấy thuận tiện khi gắn EDS-405A/408A lên tường, như thể hiện trong các hình dưới đây

Bước 1: Tháo tấm gắn DIN-Rail bằng nhôm ra khỏi bảng điều khiển phía sau của EDS-405A/408A, sau đó gắn các tấm giá treo tường bằng vít M3, như thể hiện trong sơ đồ ở bên phải

Bước 2: Gắn EDS-405A/408A lên tường cần 4 vít. Sử dụng công tắc, có gắn các tấm giá treo tường, làm hướng dẫn để đánh dấu vị trí chính xác của 4 vít. Đầu vít phải có đường kính nhỏ hơn 6,0 mm và trục phải có đường kính nhỏ hơn 3,5 mm

Trước khi siết vít vào tường, hãy đảm bảo kích thước đầu vít và thân vít phù hợp bằng cách đưa vít vào một trong các lỗ hình lỗ khóa của các tấm gắn tường. Không vặn hoàn toàn các vít chừa khoảng 2 mm để có chỗ trượt bảng điều khiển giá treo tường giữa tường và các vít

Bước 3: Khi các vít đã được cố định vào tường, hãy đưa bốn đầu vít xuyên qua các phần lớn của lỗ hình lỗ khóa, sau đó trượt EDS-405A/408A xuống dưới, như được chỉ dẫn. Siết chặt bốn vít để tăng độ ổn định.

Thông tin ATEX

1. Số chứng nhận: DEMKO 08 ATEX 0712961X

2. Phạm vi môi trường (-40°C ≤ Tamb ≤ 75°C)

3. Chuỗi chứng nhận:

EDS-405A: Ví dụ nA nC IIC T4 Gc

EDS-408A: EX nA nC op là IIC T4 Gc

4. Tiêu chuẩn áp dụng ( EN 60079-0:2012, EN 60079-15:2010)

5. Điều kiện sử dụng an toàn:

• Các sản phẩm này phải được gắn trong vỏ bọc IP54.

• Lắp đặt ở khu vực ô nhiễm độ 2 trở xuống.

• Sử dụng dây dẫn có kích thước 0,2 mm² hoặc lớn hơn.

• Phải có dự phòng bên ngoài thiết bị để ngăn ngừa điện áp định định không bị quá nhiễu trên 40%.

Yêu cầu về hệ thống dây điện

Đảm bảo ngắt kết nối dây nguồn trước khi cài đặt và/hoặc đấu dây Moxa EtherDevice Switch của bạn. Tính cường độ dòng điện lớn nhất có thể chạy trong mỗi dây nguồn và dây chung. Quan sát tất cả các mã điện xác định dòng điện tối đa cho phép đối với từng kích cỡ dây. Nếu dòng điện vượt quá định mức tối đa, hệ thống dây điện có thể bị quá nóng, gây hư hỏng nghiêm trọng cho thiết bị của bạn

Hãy chắc chắn đọc và làm theo các hướng dẫn quan trọng sau:

•Sử dụng các đường dẫn riêng biệt để định tuyến hệ thống dây điện và thiết bị. Nếu các đường dẫn dây nguồn và thiết bị phải cắt nhau, hãy đảm bảo các dây này vuông góc với nhau tại điểm giao nhau. Lưu ý: Không chạy dây tín hiệu hoặc thông tin liên lạc và dây nguồn qua cùng một ống dẫn dây. Để tránh nhiễu, các dây có đặc điểm tín hiệu khác nhau nên được định tuyến riêng.

• Sử dụng loại tín hiệu được truyền qua dây để xác định dây nào cần được tách riêng. Quy tắc ngón tay cái là hệ thống dây điện có chung đặc tính điện có thể được nhóm lại với nhau.

• Giữ dây đầu vào và dây đầu ra riêng biệt.

•Khi cần thiết, bạn nên dán nhãn dây cho tất cả các thiết bị trong hệ thống

Nối đất cho EtherDevice Switch

Nối đất và đi dây giúp hạn chế ảnh hưởng của nhiễu do nhiễu điện từ (EMI). Chạy kết nối nối đất từ vít nối đất đến bề mặt nối đất trước khi kết nối các thiết bị. Sản phẩm này được thiết kế để gắn vào bề mặt lắp đặt được nối đất tốt, chẳng hạn như bảng kim loại

Đấu dây tiếp điểm rơle

Tiếp điểm Rơle bao gồm hai tiếp điểm ở giữa của khối đầu cuối trên bảng trên cùng của EDS-405A/408A. Tham khảo phần tiếp theo để biết hướng dẫn chi tiết về cách kết nối dây với đầu nối khối đầu cuối và cách gắn đầu nối khối đầu cuối vào bộ tiếp nhận khối đầu cuối. Trong phần này, sẽ giải thích ý nghĩa của hai tiếp điểm được sử dụng để kết nối Tiếp điểm báo động

LỖI: Hai tiếp điểm ở giữa của đầu nối khối đầu cuối 6 tiếp điểm được sử dụng để phát hiện cả lỗi nguồn và lỗi cổng. Hai dây được gắn vào các tiếp điểm lỗi có thể dẫn đến hở mạch khi: Một sự kiện cảnh báo rơle được kích hoạt. HOẶC EDS-405A/408A là Master của TurboRing này và Turbo Ring bị hỏng. Hoặc có lỗi khởi động. Nếu không có điều kiện nào trong ba điều kiện này được thỏa mãn, mạch lỗi sẽ vẫn đóng

Đi dây các đầu vào nguồn dự phòng

Hai tiếp điểm trên cùng và hai tiếp điểm dưới cùng của đầu nối khối đầu cuối 6 tiếp điểm trên bảng trên cùng của EDS-405A/408A được sử dụng cho hai đầu vào DC của EDS-405A/408A. Mặt trên và mặt trước của một trong các đầu nối khối đầu cuối được thể hiện trong các hình sau:

Bước 1: Chèn dây DC âm/dương vào các cực V-/V+ tương ứng.

Bước 2: Để giữ cho dây DC không bị lỏng, hãy sử dụng tuốc nơ vít lưỡi phẳng nhỏ để siết chặt các vít kẹp dây ở mặt trước của đầu nối khối đấu dây.

Bước 3: Chèn các ngạnh của đầu nối khối đầu cuối bằng nhựa vào bộ tiếp nhận khối đầu cuối, nằm trên bảng trên cùng của EDS-405A/408A

Trước khi kết nối EDS-405A/408A với đầu vào nguồn DC, đảm bảo điện áp nguồn DC ổn định.

Kết nối truyền thông

Các mẫu EDS-408A có 5, 6 hoặc 8 cổng Ethernet 10/100BaseT(X) và 3,2 hoặc 0 (không) 100BaseFX (đầu nối loại SC/ST) cổng sợi quang. Các mẫu EDS-405A có 3 hoặc 5 cổng Ethernet 10/100BaseT(X) và 2 hoặc 0 (không) cổng sợi quang 100BaseFX (đầu nối loại SC/ST).

Kết nối cổng Ethernet 10/100BaseT(X)

Các cổng 10/100BaseT(X) nằm trên bảng điều khiển phía trước của EDS được sử dụng để kết nối với các thiết bị hỗ trợ Ethernet. Tiếp theo, chúng tôi hiển thị sơ đồ chân cho cả cổng MDI (loại NIC) và cổng MDI-X (loại HUB/Switch), và cũng hiển thị sơ đồ nối dây cáp cho cáp Ethernet xuyên thẳng và cáp chéo.

Sơ đồ chân RJ45 10/100Base T(x)

Đi dây cáp thẳng RJ45 (8 chân) đến RJ45 (8 chân)

Đi dây cáp chéo RJ45 (8 chân) đến RJ45 (8 chân)

Kết nối cổng Ethernet 100BaseFX

Khái niệm đằng sau cổng và cáp SC/ST khá đơn giản. Giả sử bạn đang kết nối thiết bị I và II; trái với tín hiệu điện, tín hiệu quang không yêu cầu mạch để truyền dữ liệu. Do đó, một trong các đường quang được sử dụng để truyền dữ liệu từ thiết bịI sang thiết bị II và đường quang còn lại được sử dụng để truyền dữ liệu từ thiết bịII sang thiết bị I , để truyền song công hoàn toàn

Hãy nhớ kết nối cổng Tx (truyền) của thiết bị I với cổng (nhận) Rx của thiết bị II và cổng (nhận) Rx của thiết bị I với cổng (truyền) Tx của thiết bị II. Nếu bạn tự làm cáp, chúng tôi khuyên bạn nên dán nhãn hai mặt của cùng một đường dây bằng cùng một chữ cái (A-to-A và B-to-B, như minh họa bên dưới, hoặc A1-to-A2 và B1-to-B2)

Đây là sản phẩm Laser/LED loại 1. Để tránh gây tổn thương nghiêm trọng cho mắt, không nhìn thẳng vào tia laze.

Đầu vào nguồn dự phòng

Cả hai đầu vào nguồn có thể được kết nối đồng thời với nguồn điện DC trực tiếp. Nếu một nguồn điện bị lỗi, nguồn trực tiếp khác sẽ hoạt động như một nguồn dự phòng và tự động cấp nguồn cho EDS-405A/408A

Relay Contact

Công tắc Moxa EtherDevice có một tiếp điểm rơle nằm trên bảng điều khiển phía trên. Để biết hướng dẫn chi tiết về cách kết nối dây nguồn của tiếp điểm rơle với hai tiếp điểm ở giữa của đầu nối khối đầu cuối 6 tiếp điểm, hãy xem phần Đi dây cho Tiếp điểm Rơle. Một tình huống điển hình sẽ là kết nối mạch sự cố với đèn cảnh báo đặt trong phòng điều khiển. Đèn có thể được thiết lập để bật khi phát hiện lỗi.

Tiếp điểm rơle có hai cực tạo thành mạch sự cố để kết nối với hệ thống báo động. Hai dây được gắn vào các tiếp điểm lỗi tạo thành một mạch hở khi (1) sự kiện cảnh báo rơle được kích hoạt, (2)EDS-405A/408A là Chủ của Vòng Turbo này và Vòng Turbo bị hỏng hoặc (3) có khởi nghiệp thất bại. Nếu không có điều kiện nào trong ba điều kiện này xảy ra, mạch sự cố sẽ bị đóng.

Cài đặt công tắc DIP vòng Turbo

Bộ chuyển mạch sê-ri EDS-405A/408A là bộ chuyển mạch Ethernet dự phòng được quản lý plug-and-play. Giao thức Turbo Ring độc quyền được Moxa phát triển để cung cấp độ tin cậy của mạng tốt hơn và thời gian khôi phục nhanh hơn. Thời gian khôi phục của MoxaTurbo Ring ít hơn 300 mili giây (Turbo Ring) hoặc 20 mili giây (Turbo Ring V2) so với thời gian khôi phục từ 3 đến 5 phút đối với các thiết bị chuyển mạch thương mại giảm tổn thất có thể xảy ra do sự cố mạng trong môi trường công nghiệp.

Có 4 Công tắc DIP Phần cứng cho Vòng Turbo trên bảng trên cùng của EDS-405A/408A có thể được sử dụng để thiết lập Vòng Turbo dễ dàng trong vòng vài giây. Nếu bạn không muốn sử dụng công tắc DIP phần cứng để thiết lập TurboRing, bạn có thể sử dụng trình duyệt web, Telnet hoặc bảng điều khiển để tắt chức năng này.

Tham khảo phần Công tắc DIP Turbo Ring và phần Sử dụng Dự phòng Giao tiếp trong hướng dẫn sử dụng để biết thông tin chi tiết về cài đặt và cách sử dụng Turbo Ring và Turbo Ring V2

Công tắc DIP Sê-ri EDS-405A/408A

Cài đặt mặc định cho mỗi Công tắc DIP là TẮT. Bảng sau đây giải thích tác dụng của việc đặt Công tắc DIPS sang vị trí BẬT

Cài đặt công tắc DIP "Turbo Ring"

DIP 1 DIP 2 DIP 3 DIP 4
Dùng sau BẬT: Bật EDS này làm RingMaster. BẬT: Bật các cổng "RingCoupling" mặc định BẬT: Kích hoạt công tắc DIP 1, 2, 3 để định cấu hình cài đặt "Turbo Ring"
TẮT: EDS này sẽ không phải là Ring Master. TẮT: Không sử dụng EDS này làm bộ nối vòng TẮT: Công tắc DIP 1, 2, 3 sẽ bị tắt

Cài đặt công tắc DIP "Turbo Ring V2"

DIP 1 DIP 2 DIP 3 DIP 4
BẬT: Bật cổng "Ring Coupling (dự phòng)" mặc định BẬT: Bật EDS này làm RingMaster. BẬT: Bật cổng "Ring Coupling" mặc định BẬT: Kích hoạt công tắc DIP 1, 2, 3 để định cấu hình cài đặt "Turbo Ring V2".
TẮT: Bật cổng "Ring Coupling (chính)" mặc định TẮT: EDS này sẽ không phải là Ring Master TẮT: Không sử dụng EDS này làm bộ ghép vòng TẮT: Công tắc DIP 1, 2, 3 sẽ bị tắt

Nếu bạn không kích hoạt bất kỳ công tắc EDS-405A/408A nào làm Ring Master, giao thức Turbo Ring sẽ tự động chọn EDS-405A/408A có dải địa chỉ MAC nhỏ nhất làm Ring Master. Nếu bạn vô tình kích hoạt nhiều hơn mộtEDS-405A/408A làm Ring Master, các công tắc EDS-405A/408A này sẽ tự động thương lượng để xác định công tắc nào sẽ là Ring Master

Để bật các chức năng Chính hoặc Bộ ghép nối của công tắc DIP, trước tiên bạn cần bật Turbo Ring Pole.

Đèn báo LED

Có một số đèn LED trên bảng điều khiển phía trước của EDS. Chức năng của từng đèn LED được mô tả trong bảng sau.

LED Màu Trạng thái Mô tả
PWR1 Vàng đậm Bật Nguồn đang được cung cấp cho đầu vào nguồn PWR1
Tắt Nguồn không được cung cấp cho đầu vào nguồn PWR1
PWR2 Vàng đậm Bật Nguồn đang được cung cấp cho đầu vào nguồn PWR2
Tắt Nguồn không được cung cấp cho đầu vào nguồn PWR2
FAULT (lỗi) Đỏ Bật Khi (1) sự kiện cảnh báo rơle được kích hoạt, (2) EDS-405A/408A là Master của Turbo Ring này và Turbo Ring bị hỏng hoặc (3) lỗi khởi động
Tắt Khi một sự kiện cảnh báo rơle không được kích hoạt
MSTR/HEAD Xanh Bật Khi EDS-405A/408A được đặt làm Master vòng Turbo hoặc là Đầu chuỗi Turbo
Nhấp nháy EDS-405A/408A đã trở thành Ring Master of the Turbo Ring, hoặc Head of the Turbo Chain, sau khi Turbo Ring hoặc Turbo Chain ngừng hoạt động
Tắt Khi EDS-405A/408A không phải là Master của Vòng Turbo này hoặc được đặt làm Thành viên của Chuỗi Turbo
CPLR/TAIL Xanh Bật Khi chức năng khớp nối EDS-405A/408A được bật để tạo thành đường dẫn dự phòng hoặc khi chức năng này được đặt làm Đuôi của Chuỗi Turbo
Nhấp nháy Khi Chuỗi Turbo ngừng hoạt động
Tắt Khi EDS-405A/408A tắt chức năng khớp nối hoặc được đặt làm Thành viên của Chuỗi Turbo
10M (TP) Xanh Bật Liên kết 10 Mbps của cổng TP đang hoạt động.
Nhấp nháy Dữ liệu đang được truyền với tốc độ 10 Mbps
Tắt Liên kết 10 Mbps của TP Port không hoạt động
100M (TP) Xanh Bật Liên kết 100 Mbps của cổng TP đang hoạt động
Nhấp nháy Dữ liệu đang được truyền ở tốc độ 100 Mbps
Tắt Liên kết 100 Mbps của TP Port không hoạt động
100M (FX) Xanh Bật Cổng FX 100 Mbps đang hoạt động
Nhấp nháy Dữ liệu đang được truyền ở tốc độ 100 Mbps
Tắt Cổng FX 100 Mbps không hoạt động

Kết nối MDI/MDI-X tự động

Chức năng Auto MDI/MDI-X cho phép người dùng kết nối các cổng 10/100BaseTX của EDS-405A/408A với bất kỳ loại thiết bị Ethernet nào mà không cần quan tâm đến loại cáp Ethernet được sử dụng để kết nối. Điều này có nghĩa là bạn có thể sử dụng cáp thẳng hoặc cáp chéo để kết nối EDS-405A/408A với các thiết bị Ethernet

Thông số kỹ thuật

Công nghệ
Tiêu chuẩn IEEE802.3, 802.3u, 802.3x, 802.1D, 802.1Q, 802.1w, 802.1p
Giao thức IGMP V1/V2 device, GMRP, GVRP, SNMPv1/v2c/v3, DHCP Server/Client, TFTP, SNTP, SMTP, RARP, RMON, HTTP, Telnet, Syslog, DHCP Option 66/67/82, BootP, LLDP, Modbus TCP, IPv6
MIB MIB-II, Ethernet-Like MIB, P-BRIDGE MIB, RMON MIB Group 1, 2, 3, 9, Bridge MIB, RSTP MIB
Tỷ lệ chuyển tiếp và lọc 148810 pps
Loại xử lý Lưu trữ và chuyển tiếp
Kiểm soát lưu lượng Điều khiển lưu lượng IEEE802.3x, điều khiển lưu lượng áp suất ngược
Giao diện
Cổng RJ45 Tốc độ đàm phán tự động 10/100BaseT(X), chế độ song công F/H và kết nối MDI/MDI-X tự động
Cổng cáp quang Cổng 100BaseFX (đầu nối SC/ST)
Bảng điều khiển RS-232 (RJ45)
Đèn báo LED PWR1, PWR2, FAULT, 10/100M (TP port), 100M (Fiber Port), CPLR/TAIL and MSTR/HEAD
Relay Contact Một đầu ra rơle với khả năng mang dòng điện 1A @ 24 VDC
DIP Switches Master, Coupler, Turbo Ring, Reserve
Cáp quang
Multi-mode Single-mode
Bước sóng 1300 nm 1310 nm
Max. Tx -10 dBm 0 dBm
Min. Tx -20 dBm -5 dBm
Độ nhạy Rx -32 dBm -34 dBm
Ngân sách liên kết 12 dB 29 dB
Khoảng cách điển hình 5 km(a) , 4 km(b) 40 km©
Bão hòa -6 dBm -3 dBm

a. khi sử dụng cáp [50/125 μm, 800 MHz*km]

b. khi sử dụng cáp [62,5/125 μm, 500 MHz*km]

c. khi sử dụng cáp [9/125 μm, 3,5 PS/(nm*km)]

Nguồn
Điện áp đầu vào

EDS-405A/408A: 12 đến 45 VDC, đầu vào dự phòng

EDS-408A-3S-SC-48: ±24/±48 VDC (-60 đến -19 VDC hoặc 19 đến 60 VDC), đầu vào dự phòng (Trộn nguồn hệ thống phân cực bị cấm.)

Dòng điện đầu vào (@ 24 V)

EDS-405A: Tối đa. 0,24 A

EDS-408A: Tối đa. 0,21 A

EDS-405A-MM, EDS-405A-SS: Tối đa. 0,32 A

EDS-408A-MM, EDS-408A-SS: Tối đa. 0,26 A

EDS-408A-3M/3S/2M1S/1M2S: Tối đa. 0,32 A

Sự liên quan Một khối đầu cuối 6 chân có thể tháo rời
Bảo vệ dòng điện quá tải Hiện có
Bảo vệ phân cực ngược Hiện có
Tính chất vật lý
Vỏ Kim loại, bảo vệ IP30
Kích thước 53.6 × 135 × 105 mm
Nặng

0.65 kg (EDS-405A models)

0.89 kg (EDS-408A models)

Cài đặt DIN-Rail, Treo tường (bộ tùy chọn)
Giới hạn môi trường
Nhiệt độ hoạt động

0 đến 60°C (32 đến 140°F);

-40 đến 75°C (-40 đến 167°F ) đối với kiểu máy -T

Nhiệt độ bảo quản -40 đến 85°C (-40 đến 185°F)
Độ ẩm tương đối xung quanh 5% đến 95% (không ngưng tụ)
Phê duyệt quy định
An toàn EDS-405A/408A: UL 60950-1, UL 508, CSA C22.2 No. 60950-1, EN 60950-1 EDS-408A-3S-SC-48: UL508 (Pending)
Vị trí nguy hiểm

UL/cUL Hạng I, Phân khu 2, Nhóm A, B, C và D

ATEX Vùng 2 :

EDS-405A: Ví dụ nC nL IIC T4

EDS-408A: EX nA nC op là IIC T4 Gc

EMI FCC Part 15, CISPR (EN 55022) class A
EMS

EN 61000-4-2 (ESD), Cấp độ 3

EN 61000-4-3 (RS), Cấp độ 3

EN 61000-4-4 (EFT), Cấp độ 3

EN 61000-4-5 (Surge), Cấp độ 3

EN 61000-4-6 (CS), Cấp độ 3

Sốc IEC 60068-2-27
Rơi tự do IEC 60068-2-32
Rung IEC 60068-2-6

Như vậy BKAII đã cùng các bạn tìm hiểu hướng dẫn lắp đặt phần cứng sê-ri EDS-405A/408A. Có thắc mắc hay cần thêm thông tin các bạn liên hệ BKAII nhé!

Xem thêm:

"BKAII - Thiết bị truyền thông TỐT nhất với giá CẠNH TRANH nhất!"


 
 

Số lượng người đang truy cập...

Đang có 394 khách và không thành viên đang online